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Viongozi, watendaji waangamiza *
vijiji kisa? Hon_gq_za mifugo, fedha

Na Mary Geoffrey, MOROGORO  Anawauliza inakuwaje makun- -
= di ya ngombe yatoke Tabora,
UPOKEA rushwa 'ma Kiteto mpaka - Morogoro bila
zawadi. kutoka kwa Kongozi kufahamu -yamefikaje?
wafugaji ili ‘kuwaachia = Tatizo hili-linalelewa na' ‘noti’,
wafanye wanavyopenda Tushwa, anasema Chongolo na
kwenye mashamba na makazi Kuelekeza kukamatwa na hatua
mak]ﬂima mkoani Morogoro, kali za kisheria zichukuliwe ku-.
eigusa' CCM na sasa Katibu komesha hali hiyo. . :
Mkuu Daniel Chongolo, anaahidi “Hatua . hazichukuliwi . ndiyo
kupambana na wahujumu uchu- $ababu makundi: ya ngom
mi hao. yanaendelea Kuranda kwenye
Awali Mkuu wa Mkoa wa Mo- makazi kutafuta malisho, kuhari-
rogoro, Fatma Mwasa, anasema bu vyanzo vya maji na mazingira.
kuwapo kwa mifugomingi kume- Viongozi na watendaji wa.- vijiji
sababisha uharibifu wa vyanzo Wanapewa rushwa kuangamiza
vya maji, mapi 0 na mauaji, k.l]ljl.. kuhu_l_umu uchumi blla
Migogoro ya a.rﬁ:} watu kadhaa  kujali matatizo- wanayopata wa-
kupoteza maisha na kuleta athari  nanchi,” anasema Chongolo..
za mabadiliko ya tabianchi ya- _ Anasema pia viongozi wa vilii

SF o, kea Kilindi mkoani Tanga, yana-
s i paswa kujengwa haraka iwezeka-
navyo na kwamba -
amezungumza na  Waziri
wa Ujenzi na Uchukuz, Prof.
Makame Mbarawa, anayem-
hakikishia kuwa wanasubiri ba-
jeti kwa ajili ya utekelezaji.
Akiwasilis kilio ci'xa wa-
nanchi wa wgg vinavyonufaika
na madaraja hayo yaliyoanguka
na mvua, mbunge wa Gairo,
Ahmed Shabiby, anasema ku-
tokuwapo kwa miundombunu
hiyo, kunababisha adha ya usafiri
na kukatika kwa mawasiliamo.
" Anasema serikali imeshatoa
Shilingi milioni 100 kwa ajili ya
ifu wa ujenzi wa madaraja
hayo na kinachosubiriwa ni ba-
jet kwa ajili ya utekelezaji.

UMEME NI SHIDA -

Jambo lingine analokutana
nalo Katibu MKuu ni mkandarasi
anayesambaza umeme katika vi-
jijlvyawila&sitazamkoaandg-
orogo kushindwa kufanya kazi
kwa weledi. Kampuni ya HNXJDL
JV ya China, ndiyo inayodaiwa
kus{indwa kutimiza - wajibu
ikidaiwa kusuasua kukami
miradi hiyo kwa wananca na
kumtaka ajipange up -
nevyo sherlla itumike Ekatis a

nayosababisha kupungua mvua. ~ Wanaachiwa zawadi ya ngiom
Anawaonya watendaji na vion- mmoja au “wawili mifugo.‘ina-
i wa vijiji wasio waadilifu, Yyopita katka maeneo yao. ili
Eﬂ?ﬁ wanapokea rushwa na kuwaﬁ%nudomo _bi]a~ lgu ali

kuruhusu mifugo kuingia katika athari ku wanazolisababis
vijiji na makazi ya watu kinyume ~ faifa .na. kuongeza kum _vion-,
cha taratibu, vitendo hivyo sasa 80zl wa vijiji ha watencaj, wana
vifike mwisho. tkamaa izz: mali na chTyo sababu ya

uumiza wanan 5y

aldChmongomloza m“sf;m,gkaﬂhafﬁ “Mwenyekiti wa kijiji ana
fauti wilayani Gairo na Mvomero ngombe we‘ngl. Uﬂl?gltﬂ‘gahaﬂgg
mkoani Morogoro katika mwen- ~Wato2 wap. 'ksham" : ki
delezo wa ziara ya siku tisa ya kwa wanaoplusi ““‘“gol- o
kukagua utekelezaji wa ilani ya angamiza kijiji, siyo sawa lazima
tuseme ukweli na kukemea hili,”

uchaguzi, miradi ya maendeleo, Katibu Mkuu wa CCM, Daniel Chongolo, akiwa katika moja ya mkataba wake.

uhai wa chama, kusikiliza na ku- a"iﬁ'g:f:ﬂzg?dl}q kﬁluuv}a misha- mikutano mkoani Morogoro. PICHA: MARY GEOFREY ‘ . Wananchi wanamweleza
tatua kemzawmlgﬂgé na Ka- hara ya watendaji wa \:11]2} ‘ Kuwa kgnhad:rgm-mmwan ;(Oug‘rvna
ﬁbﬁh“‘::? ;é“ceaf{,‘k:ﬁ na Uenezi, haiendani na mali wanazomill ni  ma s

hali inayodhihirisha namna ‘wa- watoto. - ionekane. Msicheze na fedha za  ba73 ymeme vijijini kusuasua

ema na Katibu wa NEC : . umma kwa sababu mnachezana _ytekeleza kazi hizo kwa wakati
Sngpoh;yajizeshem Issa Haji Ussi, n?VY;’Ji‘O"gezﬁm{,‘;Vtg{g’e vf;g;,gg';', KUKWAMISHA MIRADI moto,” anasisitiza Chongolo. ha wengine kufanyakazi kiholela
anasema Mo ro ina mifugo tl::{:e:;esm n: o sy sababu Chongolo anawaonya viongozi mfano kuacha nguzo bila kusam-

i na watendaji wa serikali kuwa . MAELEKEZO MADARAJA da mrefu.
milionl 17 Lok vt il va zinazochangia mifugo kuhama o fanya l'lzm kwa mazoea na Chongolo anatembelea daraja baﬂgy‘_ﬁ%:i’: n}‘:ijlo. Chongolo

ngeze! ']Ilgl) a

:Satglo?) ohe BT na goro ardhi badala ya kusababisha miradi ya maen- lllilpharibi\ya' na mvua la NEUY-  anasema kero hiyo iko maeneo

"=Hawa ngombe siyo ndege kufumba macho. taka vi zi deleo kukwama na wananchi ami, anaahidi kuhimiza bajeti zZ2 mialimbali nchini na haiwezi
e vameruka kutoka mkoa Chongola. A it On8OZ  kukosa huduma, fedha za seri- ujenzi wa daraja hilo kutengwa janumilika tena, hivyo kutaka

useme vameruKs wingine, kote kuwaelimisha : ufgﬁaﬂ ;‘v‘a"’g’_ Xali kupotea na kuichonganisha ~pamoja na ujenzi wa madaraja  mamlaka Wizara ya Rishati ku-

MmO ita hakuna watendaji, Mifugo mingi s o e ku.  serikali na wananchi na kuwapa - mengine mavwili ya Chakwale N3 \yinia mikataba ya makandarasi

i 0":1 wa vijiji wanaruhusuje adilike na kwamba athart 22 W onyo wanachezea moto. . Matale. £ kama hao na kuwapa kazi wen-

alomd kubwa ya ngombe milid wanyamo weng mk i “Tunataka watendaji wanaosi- Anasema madaraja hayo ya-  gine wanaowajibika.

inaklltlanﬁ:hgi?#dnajua yanafanya akjm?ka ﬁmmgem"fmﬂg i na miradi nayounganisha vijiji na kufungua

Xup nyumba za K

mamia ubora wa kazi |
uharibifu?* Anahoji. ya maendeleo, thamani ya fedha  barabara ya kutoka Gairo kuele- INAENDELEA UK. 12
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Watu wanne
wakamatwa ;
wakiingiza mayail
njia za panya

Na Nebart Msokwa, MBEYA

JESHI |a Polisi mkoani Mbeya lina-
washikilia watu wanne kwa tuhuma
za kuingiza nchini mayai ya lguku '
wa kienyeji kutoka nchi jirani kupi-

: tianjia za panya ili kukwepa ushuru
: wa kuingiza bidhaa hiyo. :

~Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa
Mbeya, Kamishna Msaidizi wa Polisi,
Benjamin Kuzaga, aliyasema hayo
juzi-alipozungumza na waandishi
wa habari kuhusu operesheni mbal-
imbali zilizofanywa na jeshi hilo
katika maeneo tofauti. -

Kamanda Kuzaga aliwataja
watuhumiwa hao kuwa ni Ibrahimu
Mwaiteke (41), Taifa Jackson (24),
Lucas Paul (23) na Solo Mwakajinga
(40) ambao wote ni wakazi wa
Wilaya ya Kyela mkoani humo.

Alisema watuhumiwa hao wa-
likamatwa wakiingiza nchini maka-
sha 112 ya mayai hayo kutoka
Malawi na kwamba mayai hayo
yanakadiriwa'kuwa na thamani ya
zaidi ya Sh. milioni 2.5. »

“Baada ya kuyaingiza nchini mayai
hayo walitaka kuyasafirisha kwa

:  kutumia gari yenye namba za usajili -

T.714 DLE aina ya Toyota Coaster
lakini kutokana na umahili wa askari
wetu wa eneo hilo watuhumiwa
walikamatwa na kupelekwa kituoni,”

.. alisema Kamanda Kuzaga.

~ Alisema watuhumiwa wanaen-
delea kushikiliwa kituoni wakati
uchunguzi unaendelea ili afikishwe
mahakamani kwa hatua zaidi za
Kisheria. AR T
Aliwataka wananchi wa Mkoa wa
Mbeya kuepuka kufanya biashara

{ . za magendo kwa maelezo kuwa
;. zitawasababishia umaskini kutokana
1 na mali zao kutaifishwa. '

Alisema kwa sasa makachelo

: wa jeshi hilo wamebaini vipenyo -

vyote visivyokuwa halali vinavyo-
tumika kuvusha magendo na hivyo:

. _wataweka mitego kwenye vipenyo
i hivyoili-kuwanasa zaidi wasa--
: firishaji hao wa magendo..
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